



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 21/01/2026.**

[Mikoa ya Kagera, Geita na Mwanza]: [Mikoa ya Rukwa, Kigoma na Katavi]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Ruvuma, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mkoa wa Tabora]: [Mikoa ya Lindi na Mtwara]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es Salaam]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Dodoma, Singida, Mara, Shinyanga na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	30°C	16°C	12:37	12:54
D'SALAAM	32°C	25°C	12:21	12:48
DODOMA	31°C	19°C	12:36	01:01
KIGOMA	27°C	20°C	01:02	01:24
MBEYA	25°C	14°C	12:41	01:15
IRINGA	28°C	18°C	12:34	01:04
NJOMBE	24°C	12°C	12:35	01:10
MWANZA	29°C	18°C	12:53	01:07
TABORA	29°C	19°C	12:49	01:11
TANGA	32°C	24°C	12:24	12:46
ZANZIBAR	32°C	25°C	12:21	12:48

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 30 kwa saa kwa Pwani yote;** Kutoka **Kaskazini Mashariki kwa Pwani ya Kaskazini** na kutoka **Kaskazini kwa Pwani ya Kusini.**

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi makubwa kiasi.**

Matarajio kwa siku ya Ijumaa tarehe 23/01/2026: Mabadiliko Kidogo.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 21/01/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe: met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz